Hòa vào không khí của năm Đức Tin, gần 150 em Thiếu Nhi giáo xứ Hòa Hiệp - hạt Hố Nai đã tham gia kỳ trại "HÀNH TRÌNH ĐỨC TIN" vào ngày 3,4/8/2013
Hơn 12h trưa, ảnh hưởng của cơn bão số 5 đã làm buổi trại phải lùi lại hơn 1 tiếng đồng hồ so với chương trình định sẵn, tuy nhiên không vì thế mà tinh thần các em yếu đi, ngược lại với sự nhiệt tình của các anh chị Giáo Lý Viên và sự quan tâm đặc biệt của Cha chánh xứ cùng Hội Đồng giáo xứ, các em đã nhanh chóng khai mạc trại dưới cơn mưa tầm tã.
Sau giờ khai mạc, các trò chơi vận động đã nhanh chóng thu hút các em Thiếu Nhi chơi và thi đua hăng say.
Cao điểm của ngày thứ 7 là đêm lửa trại, các em đã được dẫn vào những câu chuyện, tấm gương về Đức Tin, như gương ông Abraham tin tưởng vào Thiên Chúa để dám hiến tế chính người con duy nhất... Các tiết mục văn nghệ được đầu tư công phu từ trang phục đến nội dung khiến khán giả trong và ngoài xứ vỗ tay liên hồi. Sau lửa trại, các em đã di chuyển vào trong nhà thờ để làm Phút Hồi Tâm, qua đó giúp các em nhận ra những giá trị của cuộc sống, của lòng tin và sự dấn thân phục vụ. Hình ảnh các em ngồi thinh lặng trước Thánh Gía Chúa trông thật đáng yêu.
Sang sáng Chúa Nhật, sau Thánh Lễ dành cho các em là trò chơi lớn. Các trạm được hóa thân thành những nhân vật có tấm gương Đức Tin, như ông Abraham, ông Môsê, ông Gioan Tẩy giả, và Mẹ Maria. Qua trò chơi lớn, các em đã học được những giáo lý về Năm Đức Tin, đã tập sức chịu đựng, sức bền và sự dẻo dai qua các thử thách. Tuy mệt nhưng trên gương mặt các em luôn toát lên một tinh thần rất cao.
Buổi chiều sau các trò chơi vận động là giờ bế mạc 2 ngày trại, Anh Đức - trưởng Thiếu Nhi giáo xứ Hòa Hiệp đã công bố những đội đoạt giải trong trại hè Hành Trình Đức Tin vừa qua.
Trại kết thúc với những điệu múa, những nụ cười tiếc nuối.
Hẹn trại năm sau nhé.

Một vài hình ảnh:

Vào Trang FACEBOOK của GIESULOVE để coi toàn bộ hình ảnh: http://www.facebook.com/media/set/?s...3&uploaded=317