Thứ 4, ngày 18/9/2013. Giáo xứ Tân Hiệp tổ chức vui Trung Thu cho các em Thiếu Nhi.
Giáo xứ có hơn 600 em Thiếu Nhi, nhưng mỗi dịp lễ tết hay Trung Thu về, thì số các em lên tới hơn 1300 (cả Công Giáo và tôn giáo bạn). Dip này, nhận được sự mời gọi của Cha đặc trách Thiếu Nhi, nhóm GIESULOVE và các anh chị cộng tác viên cũng có dịp xuống tham gia cùng.
Mở đầu chương trình là Thánh Lễ trong bầu không khí rất "Thiếu Nhi", các em đến với Chúa với những nụ cười thật tươi.
Sau Thánh Lễ, Ban Sinh Hoạt GIESULOVE hoạt náo cho các em. Bên ngoài, nhóm cùng các anh chị CTV kết hợp với GLV xứ đang tất bật lo các gian hàng hội chợ.
Đúng 18h30, cửa nhà thờ mở ra và các em Thiếu Nhi ào đến các gian hàng như ong vỡ tổ. Mỗi em lựa chọn cho mình những gian hàng đặc sắc và ưng ý nhất. Những món quà là những phần thưởng mà các em đạt được trong các gian hàng.
Sau khi chơi hết các trò chơi, các em cùng phụ huynh lại tụ tập cuối sân nhà thờ để tiếp tục xem chương trình văn nghệ.
Sau màn múa lân rộn rã là lời Khai Mạc đêm văn nghệ của Cha đặc trách. Các tiết mục của các em Thiếu Nhi xứ xen lẫn các tiết mục của GIESULOVE được đầu tư công phu, từ trang phục biểu diễn đến nội dung.
Anh Tú, Ca sĩ trong đoàn GIESULOVE chia sẻ: "nhìn các em vui thế này thì dù có cháy hết mình vẫn chơi".
Màn tung hứng của 2 MC Chú Cuội (anh Khoa) và Chị Hằng (chị Ngọc Thơ) đã làm các em nhiều phen cười nghiêng ngả.
Chương trình quay số trúng thưởng luôn thu hút các em cùng các phụ huynh.
Chương trình văn nghệ kết thúc với bài múa "Tâm Điểm Yêu Thương", với thông điệp: "dù bạn có là ai, dù trong hoàn cảnh nào thì chúng ta đều có chung một người Cha trên trời và mọi người đều là anh chị em của nhau".
"Hãy để trẻ em đến với Thầy, đừng ngăn cấm chúng vì Nước Trời thuộc về những ai giống như chúng.
.......................
Cảm ơn các bạn trong GIESULOVE, cộng tác viên cùng các hội đoàn anh em rất nhiều.

Một vài hình ảnh:

Xem toàn bộ hình tại FACEBOOK của GIESULOVE: http://www.facebook.com/media/set/?s...=3&uploaded=78