GSL - Hòa chung không khí mừng Tết Trung Thu của các em Thiếu Nhi, năm nay giáo xứ Ba Đông tổ chức vui chơi và kết hợp phát phần thưởng cho các em Thiếu Nhi trong một năm học vừa qua.
Được sự quan tâm của Cha xứ, các ban ngành đoàn thể cùng quý phụ huynh, đoàn Thiếu Nhi giáo xứ Ba Đông tổ chức vui Tết Trung Thu cho các em Thiếu Nhi vào 2 đợt
Đợt 1: Tổ chức sinh hoạt đội cho các em vào ngày 15/09/2013, song song đó kết hợp thi tìm hiểu giáo lý theo hình thức Rung Chuông Vàng, qua đó các em học hỏi được những kỹ năng sinh hoạt nhóm-đội và thêm nhiều kiến thức về Kinh Thánh, về Giáo Hội.
Đợt 2: Tổ chức phát quà, phát phần thưởng cho các em chăm ngoan học giỏi cả về đạo lẫn đời, qua đó khuyến khích các em hăng say trong đời sống đức tin và ngày càng chăm ngoan học giỏi hơn. Cũng trong buổi tối Trung Thu, các đội tiếp tục thi lồng đèn, từng chiếc lồng đèn của mỗi đội được đưa lên và dẫn người xem vào các bài thuyết trình.
Bên ngoài, các bậc phụ huynh cũng đến xem rất đông ủng hộ và hỗ trợ cho BTC trong công tác giáo dục mầm non của xứ nhà.
Sau chương trình thuyết trình và phát phần thưởng, các đội rước đèn vòng quanh giáo xứ. Trên môi các em luôn nở nụ cười thật tươi trong ngày hội của mình. Hy vọng rằng với những hoạt động như thế này, các em sẽ ngày càng thằng tiến hơn trong mọi mặt, "càng thêm tuổi càng thêm khôn ngoan và nhân đức"

video tổng hợp:

Một vài hình ảnh:

Sinh Hoạt và tìm hiểu giáo lý ngày 15/9/2013

TỐI TRUNG THU NGÀY 19/9/2013