Tối 27/06/2014.
Diễn Đàn GIÊSULOVE mừng lễ kính Thánh Tâm Chúa Giêsu, bổn mạng Diễn Đàn.
Năm nay, Thánh Lễ được tổ chức tại nhà thờ giáo xứ Phúc Lâm rất long trọng với phần chủ tế của Cha linh hướng Giuse và hiệp ý cầu nguyện của cộng đồng dân Chúa trong giáo xứ.
Sau Thánh Lễ là buổi liên hoan văn nghệ. Đây là dịp để các thành viên trong Diễn Đàn hội tụ với nhau trong Tình Hiệp Nhất.
Chúng con rất cảm ơn Cha Chánh xứ giáo xứ Phúc Lâm, vì tình yêu thương mà ngài đã dành cho chúng con sự quan tâm đặc biệt, đã cho chúng con một Thánh Lễ thật sốt sắng.
Cảm ơn BHG, các ban ngành đoàn thể, các giới trong giáo xứ Phúc Lâm đã tạo mọi điều kiện để chúng con có một ngày lễ mừng Bổn Mạng thành công.
Chúng con cũng không quên cảm ơn quý Cha, quý tu sĩ đã dành cho chúng con lời chúc thật ý nghĩa. Hy vọng với những sự quan tâm ấy, chúng con ngày càng thăng tiến hơn trong đời sống Tông Đồ.
Chúng con cảm ơn quý vị ân nhân, quý vị mạnh thường quân đã không quản ngại đường xa để đến tham dự Thánh Lễ cầu nguyện cho chúng con. Chúng con với sự quan tâm ấy, tự hứa sẽ luôn là cánh tay nối dài của quý vị để mang tình yêu thương đến với những người xung quanh.
Chúng em cũng không thể quên những tình cảm quý báu của anh chị em giới trẻ giáo xứ Biên Hòa và anh chị em GLV giáo xứ Lợi Hà. Dù đường có xa, dù bận trăm nghìn công việc, quý anh chị vẫn đến dâng lời cầu nguyện và gia tăng niềm vui cho chúng em bằng các tiết mục văn nghệ thật hấp dẫn và thu hút.
Chúng em cảm ơn các ca sĩ khách mời, vì niềm yêu mến các công tác Tông Đồ, các anh chị đã đến để mang lời ca tiếng hát của mình để góp vui cho chúng em trong ngày lễ Bổn Mạng này.
Chúng em cũng cảm ơn các ban đại diện của các nhóm đoàn anh em, đã đến để chia vui và cầu nguyện cho chúng em.
Cảm ơn ban âm thanh-ánh sáng Duy Việt, anh chị đã luôn đồng hành và giúp đỡ chúng em trong suốt những năm tháng hoạt động. Trong tối văn nghệ, anh chị cũng đã dành thời gian, công sức và bỏ qua những khó khăn để hỗ trợ chúng em có một tối thật vui và ý nghĩa.

Lời cuối, chúng con xin dành lời tri ân cảm tạ sâu sắc nhất đến Cha linh hướng Giuse của chúng con, và cho chúng con gọi Cha bằng tiếng Bố thân thương. Bố đã đồng hành cùng chúng con từ khi mới thành lập, đã dìu dắt chúng con qua bao nhiêu sóng gió của công tác Tông Đồ. Dù chúng con có nhiều lần làm Bố buồn vì những thói hư, vì những ích kỷ cá nhân, vì những thú vui cuộc sống...Nhưng với tình yêu, Bố đã dành cho chúng con những lời khuyên, những hướng đi đúng đắn nhất. Và hôm nay đã hy sinh thời gian quý báu đến để dâng Thánh Lễ cầu nguyện cho chúng con. Chúng con không biết nó gì hơn ngoài lời cầu nguyện dâng lên Chúa để mong Bố luôn mạnh khỏe để luôn cùng đồng hành với chúng con.

Nguyện xin Thiên Chúa tuôn đổ hồng ân xuống trên quý Cha, quý tu sĩ, quý mạnh thường quân cùng toàn thể anh chị em để mọi người luôn cùng nhau làm sáng danh Chúa qua các công việc đời thường.

Một lần nữa chúng con xin chân thành cảm ơn

Hình ảnh:
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.673968936011175.1073741865.162824730458934& type=3